Để có ảnh cưới dưới mưa đẹp không khó khi bạn làm theo chia sẻ dưới đây

huongdoan

Nghe chụp ảnh cưới dưới mưa có vẻ hơi sến sẩm nhưng sự thật thì 1 bộ ảnh cưới chụp dưới mưa quả chất lừ luôn ấy! Nhiều người lại rất lo lắng bởi tổ chức đám cưới vào mùa mưa thường gặp rất nhiều bất lợi về thời tiết đường sá… Nhưng với vài người thì chụp ảnh cưới dưới những cơn mưa sẽ là một kỉ niệm đáng nhớ trong đời. Jong A Phương có thể tự tin giúp bạn có 1 bộ ảnh cưới dưới mưa lãng mạn của Đà Nẵng đẹp xinh.

Tuy nhiên thì muốn có một album ảnh cưới dưới mưa quả không dễ dàng chút nào vậy nên muốn đẹp- độc- lạ bạn nên lưu ý những điều sau đây:

1. Đừng ngại việc ướt mưa.
Nếu bạn muốn có 1 bộ ảnh dưới mưa mà lại không muốn mình bị ướt mưa thì không thể có 1 album ảnh thành công được. Muốn đẹp thì đòi hỏi trang phục và đầu tóc phải bị ướt bởi những hạt mưa. Bí quyết là bạn nên quên đi mình đang ướt mưa mà hãy hòa mình vào cơn mưa và chơi đùa cùng với người bạn đời của mình hay diễn thật sâu những cảnh lãng mạn. Đảm bảo bạn đã có 1 bộ ảnh cưới để đời rồi đấy. Ai đó đã nói thanh xuân như một cơn mưa rào dẫu cho ta đã đôi lần bị cảm vì ướt mưa thì vẫn muốn đắm mình trong cơn mưa ấy thêm những lần sau nữa. Album ảnh như là một câu chuyện tình yêu trong mưa và một happy ending tuyệt vời.

2. Chọn địa điểm chụp ảnh cưới dưới cơn mưa.

Địa điểm chụp ảnh cực kì quan trọng nó quyết định đến sự thành công hay thất bại của album ảnh. Mách bạn rằng một không gian đường phố ngập tràn ánh đèn và một cơn mưa nhẹ hạt sẽ là một khung cảnh lung linh huyền ảo đẹp tuyệt cho những set hình của vợ chồng bạn. Hay một quán cafe có không gian hơi hướng vintage hai bạn cùng nhau ngắm mưa, đưa tay đón những hạt mưa cũng sẽ là những khoảnh khắc tuyệt đẹp.

3. Sử dụng mỹ phẩm trang điểm cho cô dâu phù hợp.

Chụp ảnh dưới mưa đòi hỏi lớp trang điểm của cô dâu phải thật kĩ để không bị nước mưa làm nhòe đi lớp trang điểm xinh đẹp. Chính vì vậy mà các mỹ phẩm từ kem nền, kem che khuyết điểm, phấn phủ, son môi, màu mắt… tất cả phải là những loại mỹ phẩm không bị trôi đi bởi nước, bền màu, chống thấm nước, lâu phai và có độ bám dính cao để ở lại trên khuôn mặt cô dâu lâu hơn để hoàn thiện những set ảnh cưới. Nên tránh trang điểm các loại mỹ phẩm dạng bột thay vào đó và các mỹ phẩm dạng gel, phấn tươi… Tone trang điểm cũng nên nhẹ nhàng không nên quá đậm sẽ mất đi vẻ đẹp tự nhiên.

4. Trang phục đơn giản gọn nhẹ.

Nên chọn các trang phục đơn giản, nhẹ nhàng ưu tiên tone suit tone sẽ giúp 2 bạn trẻ trung năng động và dễ di chuyển hơn. Nên tránh mang những bộ váy cưới lộng lẫy, nặng nề, thướt tha với tà váy dài để tránh ướt mưa đi lại sẽ rất nặng nề và làm mất đi vẻ đẹp của cô dâu cũng như chiếc váy.

5. Chuẩn bị đạo cụ cần thiết cho buổi chụp hình.

Bạn có thể mang theo những chiếc ô nhiều màu sắc hay đơn giản chỉ là một chiếc ô trong suốt sẽ tô điểm thêm cho bức hình của 2 bạn trông đẹp hơn rất nhiều.

6. Hãy tận dụng sự lãng mạn của cơn mưa để chụp hình.

Nếu biết tận dụng những cơn mưa thì đây sẽ là điểm làm cho album ảnh cưới của bạn thêm độc đáo và mới lạ. Một vài điểm như cầu vồng sau mưa, những tia nắng sau cơn mưa… tất cả đều góp phần tăng sự lãng mạn và độc đáo cho bộ ảnh cưới của 2 bạn.

7. Di chuyển điểm chụp linh hoạt.

Nếu mưa quá nặng hạt thì bạn nên nhanh chóng di chuyển điểm chụp để không làm mất thời gian của cả ekip.

Hi vọng rằng bạn đã có một vài ý tưởng cho album ảnh cưới dưới mưa của mình sau khi tham khảo bài viết này!